ข้อแตกต่างของ power amp adcom gfa 6002 กับ gfa 555 ms

homepage Forums What Hi-Fi? Forum ข้อแตกต่างของ power amp adcom gfa 6002 กับ gfa 555 ms

This topic contains 1 reply, has 2 voices, and was last updated by  hutsakun 1 year, 1 month ago.

Viewing 2 posts - 1 through 2 (of 2 total)
  • Author

horizon
    Participant

ผมสนใจตัว power adcom gfa 6002 ที่เคยมีการทดสอบใน what hifi ก่อนหน้านี้กว่าปีมาแล้ว โดยจะนำมาใช้ร่วมกับ int.AMC XIA โดยต่อผ่าน preout ของ int. เนื่องจากผมมองว่า AMC กำลังขับน้อย และเสียงบาง ไม่ค้อยจะเข้มข้น บางเพลงเบสไม้มี ผมใช้ลำโพง polk r300 และ cd marantz 5005 ชอบฟังเพลงแจ๊ส และเห็นราคาของ 6002 แล้วน่าสนใจ ขอคำแนะนำด้วยครับ หรือมีตัวอื่นที่ match กับ AMC ก็ได้ (ไม่อยากเสีย AMC ออกไปนะครับ)

hutsakun
    Participant

โดยรวมคุณจัดชุดที่มีแนวเสียงไปทางเดียวกัน เหมาะกับเพลงแจ๊สดีตามที่ต้อองการเลยแต่จุดอ่อนก็คือเบส การจะเพิ่มเพาเวอร์แอมป์Adcom GFA6002 คงจะไม่ช่วยอะไรมาก แนะนำว่า ถ้าห้องมีพื้นที่พอ มองหา active subwoofer มาเสริม เล่นเป็นระบบ 2.1 น่าจะตอบสนองความต้องการได้ตรงกว่าครับ

Viewing 2 posts - 1 through 2 (of 2 total)

You must be logged in to reply to this topic.